Mazingira, kwa nini hatufanye chochote?


Shiriki makala hii na marafiki zako:

Malgré les nombreuses preuves de la dégradation du climat, l’opinion publique continue de ne rien faire. Comment expliquer cette apathie ?, The Ecologist

Mbali na kuwa kusukuma kwa kukubali hali halisi, watu wanapaswa badala utang'olewa, "alisema Stanley Cohen katika kitabu chake ajabu majimbo ya Denial, Kujua Kuhusu Mauaji na Kuteseka [kunyimwa fahamu katika mauaji na mateso]. Kulingana na yeye, uwezo wa kuruhusu na kukataliwa kwa ufahamu ni mizizi mikubwa katika jamii iliyojaa habari.

Uchambuzi wake unafaa kwa majibu ya sasa ya joto la joto duniani. "Dhamiri" ya shida imara katika viwango vyote vya jamii: kwa maoni ya umma (kulingana na uchaguzi, watu wa Wamarekani 68 wanaona kama shida kubwa); katika jamii ya kisayansi (kama inavyothibitishwa na barua zilizo wazi mara kwa mara iliyotolewa na taasisi za kisayansi); katika makampuni (kwa taarifa kali kutoka kwa wakuu wa CEO wa makampuni ya mafuta); katika vichwa vingi vya serikali (majadiliano kama waabudu kama mara kwa mara juu ya imminence ya maafa).
Lakini kwa kiwango kingine, tunakataa kujikubali maana ya kile tunachokijua. Wakati Bill Clinton alipomwita hatua ya haraka, mazungumzo yake walikuwa busy kufanya torpedoing makubaliano ambayo ilikuwa tu rangi ya maonyesho ya maonyo yake mwenyewe. Magazeti ni mara kwa mara kutoa maonyo mazuri juu ya mabadiliko ya hali ya hewa, huku akiwapa kurasa chache baadaye makala zinazowakaribisha msomaji kwa mapumziko ya mwishoni mwa wiki huko Rio. Watu, ikiwa ni pamoja na marafiki zangu na familia, wanaweza kuelezea wasiwasi wao, kisha mara moja kusahau kuhusu hilo, kununua gari jipya, kuvaa hali ya hewa, au kuruka likizo.

Soma zaidi: Environnement, pourquoi ca a du mal à bouger?


Picha za Facebook

Kuacha maoni

Anwani ya barua pepe yako si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *