Vingino Tembea chini Kuacha Hali ya moja kwa moja

Kilimo: matatizo na uchafuzi wa mazingira, mbinu mpya na ufumbuziMkulima wavivu huko Loire Atlantique

Kilimo na udongo. Uchafuzi, udhibiti, urekebishaji wa udongo, humus na mbinu mpya za kilimo.
phil53
Grand Econologist
Grand Econologist
Ujumbe: 946
Usajili: 25/04/08, 10:26
x 89

Mkulima wavivu huko Loire Atlantique

Ujumbe zisizo lupar phil53 » 18/09/16, 21:05

Katika ombi la Christophe, mimi kufungua somo mbali. Nimeweka tayari ujumbe kutoka vipimo vyangu kwenye thread kuu.
Ni kweli kwamba inaweza kuwa bora kutozidi.
Nitumia ardhi iliyoharibiwa ambayo ilikuwa katika bustani ya soko karibu miaka kumi iliyopita.
Ni ardhi ya mchanga na pengine udongo ulio chini.
Mtihani huu wa kwanza umechanganywa kwa sababu kwa upande mmoja, nilianza kuchelewa kidogo kuweka nyasi kata wakati huo mwishoni mwa Aprili. Kisha mvua yenye mvua.
Nyanya zilianza kuwa mgonjwa, bahati jua hatimaye ilikuja na nilikuwa na uwezo wa kuokoa baadhi ya miguu walioathirika zaidi.
Mguu wa pilipili na mimea ya mimea hupandwa kwa maji mengi.
miguu ya zucchini kununuliwa ili kuzalisha kawaida baada ya kuanza kusikitisha, inafanya kwa muda tu. Mbegu ya pili iliyopandwa kwenye tovuti inazalisha mengi ya zukchini ambayo haiwezi kukua, vizuri si hata kama mimi kuondoa ndogo.
Viazi hupandwa kuchelewa kufanya ndogo
Mazao yangu yaliyopandwa marehemu walikuwa na kiu na sasa mimea.
Shukrani kwa udongo unyevu ulibaki kwa muda mrefu lakini kama ulikuwa kavu mchanga hatimaye kavu anyway.
Sikuona chini ya mdudu mmoja au kufuatilia kwa sasa.
Vipande vingine vinaweza kuvuka lakini rahisi kuondoa hatimaye. Bila shaka sio aibu sana na mimi huiacha kwa muda mrefu kama haipanda juu ya mimea, mimi huvunja mara kwa mara ili kuizuia lakini hatimaye pia inashiriki katika kuchunguza vitu kutoka kwenye ardhi kwa shukrani kwa jua.

Kwenye mahali pengine karibu na nyumba yangu ninaweka mguu wa nyanya katika sufuria kubwa ya udongo na mwingine ni mizizi katika mtungaji.
Wao ni miguu yaliyofufuliwa kwa peke yake katika mwimbaji.
Mguu katika matokeo ya shaba ya sufuria nyanya ndogo na ndogo (sio nyanya za cherry), ina zaidi ya mende ambazo mimi husababisha kupiga sufuria.
Mguu katika mchungaji ulikuwa na mashambulizi ya mnyama, hata matunda. Nilichukua kidogo na kuacha, hatimaye alinifanya nyanya nzuri.
Majani ya miguu haya ni ndogo nene, imara kuliko yale yaliyo chini na pia yanayozalisha.

Mimi pia nina raspberries, nilikuwa na majani ya mwisho kuanguka. Alizalisha vizuri lakini si zaidi kuliko kabla bila majani. Majira haya niliongeza nyasi na BRF.
Na hatimaye jordgubbar zilipandwa kwenye udongo wa kununuliwa zimewekwa kwenye kilele kilichochanganywa na sijui nini, tundu zaidi au chini. Juu ya udongo wa udongo niliongeza gome la pine.
Walifanya majani mazuri lakini matunda machache sana. Ukame ulikuwa dhaifu kwao
Nitaona mwaka ujao.

Hapa ni uzoefu wangu mdogo ulianza kuchelewa kidogo, nitajaribu kufanya vizuri
0 x

Avatar de l'utilisateur
Did67
Modérateur
Modérateur
Ujumbe: 12979
Usajili: 20/01/08, 16:34
Location: Alsace
x 4405

Re: Mkulima wavivu huko Loire Atlantique

Ujumbe zisizo lupar Did67 » 20/09/16, 17:49

Mwaka ulikuwa ngumu!

Nini cha kuona:

a) Je! udongo wako haufanyike bakuli chini ya mchanga wako; vinginevyo, inaweza kuunda chini ya mchanga, uchepo wa maji unaopunguza mizizi

b) mchanga ni wa asili maskini na ina uwezo wa kudumisha chini: uhifadhi wa vipengele vya madini, uhifadhi wa maji ...

Ili kurekebisha kasoro kubwa hii, ni muhimu "kuingiza" upeo wa vitu vya humic. Hizi hutokea kutokana na mabadiliko ya aerobic (mbele ya hewa) ya lignin na fungi. Hivyo moja ya vipaumbele yako lazima iwe mara kwa mara "mbao" pembejeo (BRF), kwa kuboresha polepole lakini kwa muda mrefu ...

Hay, itavunja na kutoa virutubisho "wakati na wakati".

Ni lazima tumaini kuwa vidole vya anecic zipo iwezekanavyo!

c) fungi pia itaweka mtandao wa filaments ambayo itahifadhi maji na kuinua tabaka mvua ...

Udongo wako ni mkubwa sana? Je, ni "kucheza unga" au ina mizizi inayoingia?
0 x
phil53
Grand Econologist
Grand Econologist
Ujumbe: 946
Usajili: 25/04/08, 10:26
x 89

Re: Mkulima wavivu huko Loire Atlantique

Ujumbe zisizo lupar phil53 » 23/09/16, 20:18

Hapana si mchanga tu, kuna jambo la kikaboni kidogo, na nyasi na brf, na nyenzo zote zinazoanguka mikononi mwangu zitaboresha.
Kwa unene, sijawahi kuchunguza.
Kwa minyoo, mimi kusubiri kidogo kwa sababu kwa wakati bado ni kavu kutosha licha ya mvua ya wiki iliyopita.
Mbali na nyasi pamoja na kutenganisha joto, kwa kuwa hutumika kama sifongo, inachukua mvua kidogo kabla ya udongo.
Ijumaa iliyopita, mvua ya mvua ya nusu ya unene (kuhusu 15cm iliyojaa) ilichukua wiki ili kwa unyevu wote unene ni mvua hata udongo mdogo.
Katika muhtasari wangu nilisahau kusema kwamba nilivuna malenge kidogo, moja kubwa yalivunwa na mgeni.
Mguu wangu wa nyanya katika sufuria huzalisha nyanya na ladha ya haki, safu chini ya ngozi ina muonekano wa povu nyeupe. Nadhani ni mende ambao hufanya hivyo.
Je, mtu yeyote amewahi kuona hiyo?
Nina mpango wa kupona miguu ya asparagus ambayo imerejea pori, kwa kuzingatia maoni yako, nitawaweka chini kidogo ya ardhi ili kuwazuia kulala na upepo. Pamoja na nyasi juu ya wazi.
0 x
Avatar de l'utilisateur
Did67
Modérateur
Modérateur
Ujumbe: 12979
Usajili: 20/01/08, 16:34
Location: Alsace
x 4405

Re: Mkulima wavivu huko Loire Atlantique

Ujumbe zisizo lupar Did67 » 24/09/16, 09:15

Ndiyo, itaimarishwa katika suala la kikaboni na muundo ... Tunaweza tu, katika hali za kawaida, kuwa juu ya safu isiyo na maji ya udongo halisi (yule tunayofanya ufinyanzi) na huko, ni kikwazo kwa minyoo, mizizi, maji ... Ikiwa sio kesi, na kama minyoo unataka kuishi, itaanza kupigwa ... Kama sio kesi (hakuna minyoo ya aicic), nitajaribu, kwa kukosa kivuli cha moyo, "kupandikizwa": tafuta kipande cha mwitu wa mwitu, kupatikana, ambapo kuna pigo na kuchimba "vitalu" kwa pigo kubwa spade, vitalu ambavyo napenda kuweka kwenye mraba wangu ...

Nyanya, sijui jambo hili ...

Ikiwa ninaelewa kwa usahihi, unafanya "bustani zisizohitajika za bustani"?
0 x
phil53
Grand Econologist
Grand Econologist
Ujumbe: 946
Usajili: 25/04/08, 10:26
x 89

Re: Mkulima wavivu huko Loire Atlantique

Ujumbe zisizo lupar phil53 » 25/09/16, 08:20

Ndiyo kwa kikapu, katika squatte ni ya kawaida na haina kunisumbua zaidi kuliko kwamba ila siwezi hata matokeo ya mwisho. Ingawa ukubwa sio lengo peke yake, ni vizuri kulinganisha. Haijawahi kukomaa, ilikuwa ukubwa wa kile kinachouzwa katika duka la kikaboni la kikaboni lakini ni ndogo kuliko sanduku kubwa.
Kuhusu udongo, sidhani hii ni ghorofa ya waterproof kabisa hapa chini kwa sababu kwa kawaida hakuna Birch au ndogo kukimbilia kwamba mara nyingi Classics kavu mno na udongo maskini sana mvua
Kuhusu nyanya katika sufuria, ni mende ambazo zinapunguza ngozi. Kuna mengi ya mashimo madogo kwenye ngozi. Mimbara inakuwa spongy. Shukrani kwa msimu huu wa kupendeza na wa kavu mguu wa nyanya katika bin ya mbolea bado hutoa nyanya nzuri sio wagonjwa wote
0 x

Avatar de l'utilisateur
Did67
Modérateur
Modérateur
Ujumbe: 12979
Usajili: 20/01/08, 16:34
Location: Alsace
x 4405

Re: Mkulima wavivu huko Loire Atlantique

Ujumbe zisizo lupar Did67 » 25/09/16, 11:18

phil53 aliandika:
Kuhusu udongo, sidhani hii ni ghorofa ya waterproof kabisa hapa chini kwa sababu kwa kawaida hakuna Birch au ndogo kukimbilia kwamba mara nyingi Classics kavu mno na udongo maskini sana mvua



Ndio, uhaba wa maji kwa ujumla "umeathibitishwa" kwa kuwepo kwa rushes, sedges ... Kwa hiyo ikiwa hakuna matumaini inaruhusiwa.
0 x
Avatar de l'utilisateur
Did67
Modérateur
Modérateur
Ujumbe: 12979
Usajili: 20/01/08, 16:34
Location: Alsace
x 4405

Re: Mkulima wavivu huko Loire Atlantique

Ujumbe zisizo lupar Did67 » 25/09/16, 11:20

phil53 aliandika:Kuhusu nyanya katika sufuria, ni mende ambazo zinapunguza ngozi. Kuna mengi ya mashimo madogo kwenye ngozi. Mimbara inakuwa spongy. Shukrani kwa msimu huu wa kupendeza na wa kavu mguu wa nyanya katika bin ya mbolea bado hutoa nyanya nzuri sio wagonjwa wote


Kuvutia. Sikujua. Sikujawahi kumbuka kinga. Nina pia ...

Nyumbani, muujiza: nyanya ambazo nilitambua "kuteketezwa" na kovu zimefufuliwa! Niliweza kuchukua baadhi ya matunda!
0 x
max55thir
Ninajifunza econology
Ninajifunza econology
Ujumbe: 33
Usajili: 25/01/16, 10:49
Location: Lunéville (54)
x 2

Re: Mkulima wavivu huko Loire Atlantique

Ujumbe zisizo lupar max55thir » 26/09/16, 15:50

Did67 aliandika:
Nyumbani, muujiza: nyanya ambazo nilitambua "kuteketezwa" na kovu zimefufuliwa! Niliweza kuchukua baadhi ya matunda!

Hiyo nyumbani! baada ya kuondoa nyanya zote za magonjwa na majani yote, iliendelea kutoa mboga nzuri! lakini hiyo ndiyo mwisho ...
Nilitarajia kufanya jamu ya kijani, napenda kwa bahati mbaya
0 x
Avatar de l'utilisateur
Did67
Modérateur
Modérateur
Ujumbe: 12979
Usajili: 20/01/08, 16:34
Location: Alsace
x 4405

Re: Mkulima wavivu huko Loire Atlantique

Ujumbe zisizo lupar Did67 » 26/09/16, 19:34

max55thir aliandika:Nilitarajia kufanya jamu ya kijani, napenda kwa bahati mbaya


Onyo: hakikisha kwamba ni nzuri kwa afya!

Tunafanya sumu nyingi za hii au dawa hii; sio mambo ya solanine, gluco-alkaloid hatari sana. Kwa kiasi kidogo, baada ya kupika, usinywe (kwa kiasi kikubwa, kwa kula nyanya au viazi vya kijani, kama!). Lakini athari za glyphosate hazijawahi kuwa "wagonjwa sugu" ama (isipokuwa majaribio ya kujiua kwa kumeza ya uwezo), lakini tunakubali kuwa sio nzuri ... Hali haina mambo mema tu! Mimea wanajua jinsi ya kujikinga.

Usichanganyike na nyanya ambazo "usalia kijani" wakati wa ukomavu ...

http://lesjardinsdepomone.skynetblogs.b ... ertes.html
0 x
max55thir
Ninajifunza econology
Ninajifunza econology
Ujumbe: 33
Usajili: 25/01/16, 10:49
Location: Lunéville (54)
x 2

Re: Mkulima wavivu huko Loire Atlantique

Ujumbe zisizo lupar max55thir » 27/09/16, 11:55

Did67 aliandika:
max55thir aliandika:Nilitarajia kufanya jamu ya kijani, napenda kwa bahati mbaya


Onyo: hakikisha kwamba ni nzuri kwa afya!

Tunafanya sumu nyingi za hii au dawa hii; sio mambo ya solanine, gluco-alkaloid hatari sana. Kwa kiasi kidogo, baada ya kupika, usinywe (kwa kiasi kikubwa, kwa kula nyanya au viazi vya kijani, kama!). Lakini athari za glyphosate hazijawahi kuwa "wagonjwa sugu" ama (isipokuwa majaribio ya kujiua kwa kumeza ya uwezo), lakini tunakubali kuwa sio nzuri ... Hali haina mambo mema tu! Mimea wanajua jinsi ya kujikinga.

Usichanganyike na nyanya ambazo "usalia kijani" wakati wa ukomavu ...

http://lesjardinsdepomone.skynetblogs.b ... ertes.html


Sikujua kuwa inaweza kuwa hatari
Wakati huo huo, ilikuwa tu kunifanya sandwich siku ya Jumapili mara kwa mara
Napenda brie nzuri katika kifungua kinywa! lol
0 x


Rudi kwenye "Kilimo: matatizo na uchafuzi wa mazingira, mbinu mpya na ufumbuzi"

Ni nani mtandaoni?

Watumiaji wanaotafuta jukwaa hili: Hakuna watumiaji waliosajiliwa na wageni wa 2