Chini ya miaka 10 kushoto ili kuokoa sayari


Shiriki makala hii na marafiki zako:

Kuna chini ya miaka kumi iliyoachwa ili kuzuia kutetemeka kwa tetemeko la ardhi, inasema utafiti mkubwa kutolewa Jumanne.



Imeandikwa na jopo pana la wanasayansi, waasiasa wa zamani na wachumi, ripoti hii, inayoitwa 'Mkutano wa Mabadiliko ya Hali ya Hewa', inaweka uhakika wa kurudi kwa mabadiliko ya hali ya hewa kuwa miaka kumi au hata chini. zaidi ya ambayo chafu ya gesi ya chafu zitasababisha kupanda kwa joto kwa dunia.

Kulingana na utafiti huu, Dunia itafikia hatua hii wakati wastani wa joto utaongezeka kwa digrii za 2 ikilinganishwa na kipindi cha kabla ya mapinduzi ya viwanda ya karne ya 18e.

Tangu wakati huo, sayari tayari imepata shahada ya 0,8 kwa wastani. "Sasa dunia ina kiwango cha chini cha kiwango kidogo kabla ya kurudi hakuna kufikia," onyesha waandishi wa utafiti.

Kwao, Dunia itafikia hatua hii ya kurudi wakati hali yake itakuwa na sehemu 400 za CO2 na mamilioni (ppm). Leo, tayari ina XMUMX ppm, kiwango cha ongezeko la 379 ppm kila mwaka, inasema utafiti huo.

ongezeko la joto ya digrii zaidi ya 2 duniani kusababisha kukatika kali katika uzalishaji wa kilimo, ukame mkubwa, kuongezeka kuzuka ugonjwa, kifo cha misitu, upotevu wa mimea na wanyama aina nyingi, pamoja na kuongeza kiwango cha bahari.

"Mazingira wakati bomu iko njiani," anaonya Stephen Byers, aliyekuwa waziri wa Uingereza usafiri na mwanachama wa jopo la wataalamu nyuma ripoti, ambayo huja kama Tony Blair alianza urais wake G8, neno wakati ambao ni ameahidi kuchukua mabadiliko ya hali ya hewa kwa mwili.

Ripoti hiyo inapendekeza kwa haraka kwamba nchi za shirika hili zinazalisha, na 2025, robo ya umeme wao kutoka vyanzo vinavyoweza kuongezwa na bajeti mbili za utafiti kwa nishati zisizo za mafuta na 2010.

"Hizi ni uwekezaji tunayofanya tangu sasa na wakati wa miaka ya pili ya 20 ambayo itatuwezesha utulivu wa hali ya hewa. Sio tutakubaliana hadi karne ya 19 au zaidi, "anasema Tom Burke, mshauri wa zamani wa Tony Blair juu ya masuala ya mazingira na mwanachama wa jopo.

Chanzo: http://www.lalibre.be/


Picha za Facebook

Kuacha maoni

Anwani ya barua pepe yako si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *