Mauritius inataka kuendeleza nishati ya upepo


Shiriki makala hii na marafiki zako:

Baada ya nishati ya jua na zinazozalishwa kutoka bagasse na makaa ya mawe, Mauritius inageuka kwa upepo kama sehemu ya sera yake ya kitaifa ili kuongeza matumizi ya rasilimali za nishati mbadala, alisema PANA, Jumatano kutoka vyanzo vya serikali .

Des discussions sont en cours actuellement à ce sujet entre le « Central Electricity Board » (CEB), fournisseur unique d’électricité dans l’île et la compagnie indienne Suzlon Energy Ltd, dans le but de créer un parc de production d’électricité à partir d’installations éoliennes à Bigara, dans le centre de l’île

Kwa mujibu wa afisa wa serikali, hii inafanana na sera ya kitaifa inayohusu matumizi ya vyanzo vya nishati mbadala, kutokana na kupanda kwa mara kwa mara kwa gharama ya bidhaa za petroli kwenye soko la dunia. Pia ni thabiti na Mkataba wa Maelewano uliosainiwa kati ya Mauritius na India ili kuhimiza uwekezaji katika eneo hili.

« Ce parc de production d’électricité va comprendre une vingtaine de turbines éoliennes d’une capacité de production de 25 mégawatts. Mais l’électricité produite dépendra de la vitesse des vents dans la région concernée », a-t-il fait ressortir.

Nguvu ya upepo sio mpya huko Mauritius ambapo turbine ya upepo iliwekwa katika Grand Bassin, kusini, katika 1987, kwa msaada wa Mpango wa Umoja wa Mataifa wa Maendeleo (UNDP) kabla ya kutelekezwa baada ya 17 miezi ya operesheni kutokana na tatizo la usambazaji wa vipuri.

Kisiwa cha Rodrigues, katika km 350 kaskazini mashariki na hutegemea Mauritius, ina kitengo kidogo cha uzalishaji na mitambo mitatu kutoka 2003.

Kuhusu 56% ya uzalishaji wa umeme katika kisiwa hutolewa na mafuta nzito, 39% na bagasse na makaa ya mawe na 5% kwa maji ambayo hugeuka turbines.

chanzo


Picha za Facebook

Kuacha maoni

Anwani ya barua pepe yako si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *