Wavivu bustani mboga mboga sakafu

Mtungi wa LazyXXXX: bustani kwa bidii na nyasi


Shiriki makala hii na marafiki zako:

La Potager du Sloth: bustani kwa bidii na nyasi. Hay: nyenzo ya juu "4 katika 1"

Picha za DR: Didier Helmstetter.



Picha ya utangulizi: mboga zilizopandwa katika udongo hazijafanya kazi - hazijitokeza, hakuna pickaxe, hakuna hoe, hakuna grelinette ... Na bila shaka, bila kutumia mkulima!

Matumizi ya nyasi, badala ya vifaa vingine (majani, mbolea, gome, majani yaliyofa ...), ni ufunguo wa kifaa. Anacheza majukumu muhimu ya 4, akiruhusu mtunza bustani kufunguka.

Kwanza, kama kifuniko chochote cha opaque (ikiwa unene ni wa kutosha), huzuia magugu ya kila mwaka, ambayo hayatai tena. Hakuna haja ya kumaliza au kuchimba.

Pili, inashikilia maisha makali ya kibaiolojia katika udongo, ikiwa ni pamoja na udongo wa ardhi (hasa wale wa kikundi cha "minyoo ya anecic", ambayo humba nyumba za wima). Wao watakuwa wengi na wanafanya kazi sana kwa sababu wanafishwa vizuri. Kwa kweli, ni silaha nzima ya mashirika inayofanya kazi "kufanya" na kujenga udongo. Shughuli hii inasababisha usiri wa glus. Inaleta mchakato wa "ugomvi" wa udongo (kinyume cha "uharibifu"). Kwa kawaida, bila kazi yoyote, hii inasababisha, katika miezi michache, kwenye udongo "unaoonyeshwa kama couscous". Hakuna haja ya kuchimba au kupitisha grelinette. "Na juu ya yote, usitumie mkulima, ambaye huua minyoo kwa kuwapiga! "

Minyoo na majani
Kwa "kuvuta" kidogo, minyoo ni kila mahali, chini ya blanketi inayowapa na kuwalinda ...
castings
"Castings minyoo" dalili ya vitendo dhahiri wa kundi la minyoo - minyoo "anecic", ambayo ni kweli saidizi mkulima wanaopenda sanaa wima ... Kwa maana "na kutoka"!

Aidha, kifuniko hutoa ulinzi wa udongo na viumbe vyake dhidi ya ukandamizaji: "uvimbe" (jumla) fomu hiyo haipaswi kuharibiwa na athari za mvua za mvua; hata chini ya dhoruba za vurugu, na licha ya mteremko, hauelewi mmomonyoko wa mmomonyoko, hakuna chembe nzuri zilizochukuliwa; bado kuna uzazi. Kulindwa kutoka upepo na jua, udongo unaendelea unyevu ambao unapenda shughuli za viumbe na ukuaji wa mimea. Hakuna haja ya kupalilia ili udongo usio huru na hewa.

Hatimaye, uharibifu wa nyasi hutoa udongo, na hivyo mimea, virutubisho vyote muhimu kwa ukuaji wao. Na sio tu mambo machache "makubwa" (NPK maarufu) ambayo tunaleta na mbolea. Mambo haya yalichukuliwa kutoka kwenye nyasi wakati wa ukuaji wa majani, ambayo yalisababisha kila kitu mahitaji ya mimea. Hay ni hivyo pia "kamili sana mbolea" kupunguza kasi ya kutolewa kwa vile lazima kwanza inavunjwa, ambayo hutokea kiasili kasi ya ukuaji wa mimea (viumbe udongo ambazo ni katika malipo yafuatayo pia rhythm ya misimu). Hakuna haja ya kuimarisha! Hata mbolea, "ambao ni kile bado wa nyasi wakati alikuwa akipita katika njia ya utumbo wa wanyama, ambayo wamechukua madini yao huchanganywa na majani, hata maskini" ni lisilo!

Mchuzi wa mbolea ya nyumbani zaidi kuliko kikaboni
Lettuli imekua bila ya kupanda, bila mbolea, bila matibabu ... chewable!

Hii ni kwa muhtasari, "chemchemi za asili" ambazo mbinu hii inategemea ... Na hiyo inaelezea kwa nini matokeo ni ya kushangaza.

Ikumbukwe kwamba majani (isipokuwa kutumia "hai" majani) ina mabaki ya matibabu mbalimbali waliyonayo nafaka, ikiwa ni pamoja na fungicides mara nyingi sputtered wiki tu kabla ya mavuno za kufupisha, madawa ya kuulia, wakati nyasi kutoka kwenye nyasi za asili hazijatibiwa, kama sheria. "Sababu zaidi ya kupendeza nyasi badala ya majani! "...

mshangao Mwisho: "Pia ni vyema ijulikane kuwa njia hii ya kufanya vizuri zaidi na zaidi kazi kwa kufunga bustani yake katika meadow au nyasi au hata nyika." Katika bustani "classic", ardhi imekuwa pummeled na sehemu sumu ya idadi ya watu anecic kuwa chini au kuwepo katika kesi ya matumizi makubwa ya mkulima, mbolea ya madini na madawa ya kuulia wadudu fulani hata "hai" (shaba , kawaida kutumika katika "kikaboni", ni sumu kwa udongo, minyoo, fungi, mycorrhizae, ni fasta huko). Katika kesi ya udongo kama huo, itakuwa muhimu kuhimili wakati mwingine nusu kumi na mbili kabla ya utaratibu wa asili kuchukua tena juu! Katika mlima, itakuwa na muda wa miezi 6 au mwaka wa 1 ili kila kitu kiwe "juu"!


Bonus: Didier katika video ambayo inatupa Sillon'net, chombo kidogo cha kubuni (kwa msaada wa wanachama Vikao vya Econology) kukata nyasi chini

Jifunze zaidi:

Kufuatilia kazi kwenye bustani ya Didier H. tangu 2014

Utangulizi kwa Mkulima Mvivu

Picha za Facebook

Maoni ya 45 juu ya "bustani ya Jikoni ya wavivu Did67: bustani bila bidii na nyasi"

    1. Mara baada ya kufungwa, kisheria ni kweli tatizo. Katika "bustani ya kisasa" kama na njia yangu ya kufanya mambo. Hata aina ya dawa yenye utata yenye ufumbuzi huahidi kuangamiza. Unaweza kujaribu, lakini itarudi!
      Bora, unapoweza: kuondoka malisho si "unajisi", bila kufungwa, na usijenge (kwa ununuzi au ubadilishaji wa mimea).
      Kwa upande wangu, nusu ya bustani ni bikira na nusu nyingine ni bustani ya zamani, mara nyingine tena ya majani, "kwa kiasi kikubwa" imeharibiwa. Ninapopuuza kazi nyingi, natoa dakika chache kwa siku ili kuivunja mbali, kwa undani iwezekanavyo. Katika miaka miwili au mitatu, imechoka baada ya kuwa na "bonzaïsé". Kwa muda mrefu usipowapa fursa - mara tu kuna majani, rhizome "recharges" katika nishati.
      Somo hilo linakuja mara kadhaa kwa ukoni: https://www.econologie.com/forums/agriculture/jardiner-plus-que-bio-en-semis-direct-sans-fatigue-t13846.html [tumia "kufungwa" kwenye injini ya utafutaji ya ndani ya tovuti]
      Gardener wavivu

      1. Bonjour
        Wakati na jinsi ya kumwagilia katika kitanda cha kudumu?
        Mimi ni mchungaji na kwamba ninaona kama habari inaonyesha kuwa kwa mimea mingi haipendekewi majani ya mvua
        Je! Kuna video kwenye somo?

    1. Kwa ujuzi wangu, sio eneo au hali ya hewa inayocheza.
      Njia hiyo ni bora tu dhidi ya magugu ya kila mwaka, ambayo yanarekebishwa kila mwaka. Na hii juu ya hali mbili: a) kudumisha safu ya kudumu, kutoka mwisho hadi mwingine wa mwaka; b) kudumisha safu nene ya kutosha "kuzuia" mwanga (mimi kuweka juu ya ishirini cm ya nyasi iliyojaa mwishoni mwa kuanguka au mapema sana hadi majira ya baridi nje, si kinyume na magugu "kudumu" , ambayo huishi chini ya ardhi kutoka mwaka mmoja hadi mwingine, wakati wa chemchemi, huzalisha majukumu, kutoka kwenye hifadhi iliyokusanywa katika chombo: rhizome, tubercle, shump ... Wale, mimi huwaangamiza. huondoa baada ya mwaka wa kifuniko, tunapunguza magugu, mizizi yake, chombo chake cha chini ya ardhi bila shida (ila ya shida!) Na uharibifu huo hurudia haraka sana pia.
      Hatimaye, kuwa kamili, mtu haipaswi kutafuta ukamilifu: swali la kwanza kuuliza ni "Je! Hudhuru bustani yangu? ". Mimi daima nitaacha magugu kwenye sehemu ambazo hazichukuliwa na mboga mboga: hufanya mimea inayoponya minyoo yangu; wanahifadhi viumbe hai katika udongo kwa njia ya usiri wa mizizi katika "biosphere". Kwa nini unechoka kwa kupanda mbolea ya kijani?
      Gardener wavivu

  1. Sawa, katika meadow jinsi wewe kuweka katika utamaduni, hay tu haitoshi au kupanda katika nyasi na si katika udongo ???? Sijui mengi kuhusu hilo. asante

    1. Katika bustani, mwaka wa kwanza, sizipanda. Mimi shangazi, mimi hufunika na safu nyembamba ya nyasi na mimi hupanda (mimea iliyoinuliwa kwenye ndoo), hata kama udongo ni "ngumu" ... Na nimevunja "perennials" zingine, ambazo zitapiga hii. Kuhusu miezi 6 baadaye, hakuna maelezo ya "mimea". Katika vuli au mwaka ujao, ninaweza kupanda bila matatizo na mizigo yangu ...
      Lakini ni bora kupanda mara kwa mara katika udongo, katika mito. Kwa kuwa nyasi pia kuna "kuzuia" kuota kwa mwaka, itawazuia kuota kwa nini unachopanda - haifanyi tofauti! Kwa hivyo unapaswa kufungua mito, ili mwanga uje chini, na kupanda huko, kutoka mwaka wa pili hivyo.
      Utaelewa kuwa haikuwezekana kwangu kueleza kila kitu katika makala. Ninakualika ufuate kwenye econology, ambako hii inaelezwa vizuri kwenye kurasa za 140!
      Didier, bustani wavivu.

  2. Mimi kufanya mazoezi kidogo kama hayo; mchanga mdogo na kitanda cha mchanga (nyasi, mowing ...).
    Nakubaliana na Didier, lakini nina matatizo ya 2:
    Ndege za nyeusi ambazo zimekandamiza kitanda changu ... na miche yenye! (Iwapo nyasi zaidi, nimekuwa na nyeusi zaidi.) Jinsi ya kuwinda nguruwe?
    Inapunguza sikukuu hiyo kwenye vidudu vya ardhi na kugeuza ardhi kuwa mchezaji wa kikapu ... kukata mimea fulani katika njia yao. (Mimi mtego dazeni kila mwaka, lakini daima huja).
    Inakuwa shida kubwa, kwa uhakika ambapo ninafikiria kuacha muda mrefu.
    Mimi pia nina uvamizi wa vidonda vya chini ya ardhi na vidudu vya mizizi katika chafu yangu tangu miaka 2, lakini sidhani ni kuhusiana na mulching. Jinsi ya kujiondoa?
    ... lakini ambaye hana wasiwasi wake kidogo!

    1. Samahani, nilikuwa na zapped wakati huo:
      - Nina tatizo lile na viumbe wa nyeusi; wao ni kuvutia na "epigee" minyoo (uso), sahani ya uchaguzi wao; Mimi huwa na nyavu za kupambana na ndege juu ya miche; kwa mimea iliyoendelea zaidi, haina uharibifu wowote tena ...
      - Sikufikiri kuwa moles inaweza kufikia maendeleo hayo na kuwa madhara; wao ni kweli kuvutia na minyoo; Wanaweza kukata mizizi katika njia yao lakini hawafanyi uharibifu sawa na voles duniani au panya-mole, ambazo ninazozidi; na kwamba mimi mtego ...
      - Nilikuwa pia, mwaka huu, mchanga na mizizi ya machafu (nadhani kuwa chini ya ardhi kama wanavyofanya kwenye mimea, mchanga "kukua" na maafi ya maziwa); Ninaweka hii kwa sababu ya kutofautiana kwa kuongezeka kwa mvua mapema ya majira ya joto, udongo pia baridi na kutokuwepo kwa wasaidizi wowote mwaka huu ... The greenhouse ni "mfumo tata", zaidi artificialised. Sina hata moja lakini ninafikiri kuhusu hilo ...

    2. hello kwa nyeusi za mizabibu Ninaweka chuma cha uwazi, hakuna joka, ninaweka mesh mesh ya 75 X 100 mm ambayo ninaweka sakafu. Ninarudi nyuma kati ya stitches. kama nimepanda mimi hupita mara kwa mara na mimi huelekeza majani ikiwa ni lazima. kwa ajili ya moles kuchukua bakuli kuzika mviringo makali ili makali hii ni kuvuta chini, kuweka 5cm maji ili mole kujifunza kuogelea, na hasa vile karibu na maji. Unyevu unasababisha kuvutia moles. kwa aphids mimi kutumia kura absinthe infusion + sabuni nyeusi na pia nyanya mbolea (majani au shina) Mimi zaidi lundo la mbolea katika kona ya bustani mimi kuweka kila kitu kati ya mimea au mboga na asili kufanya wengine ni nini cha kupata uchovu
      katika 2016 nilitumia 400l ya maji, ikiwa ni pamoja na dawa

  3. Imekuwa wiki chache tangu nilipokuwa nikitengeneza bustani lavivu, ona: https://www.econologie.com/forums/agriculture/comment-commencer-un-potager-du-paresseux-les-etapes-et-conseils-t14895.html

    Nadhani tunaweza kuongeza athari ya 5th (kwa usahihi ni pamoja na neno "ulinzi" katika orodha ya 3ieme Didier lakini nadhani inastahili ufafanuzi): ni athari ya ulinzi wa joto!

    Hakika; zaidi kuliko majani yaliyotumiwa katika rukwaa, nyasi nzuri hufunika mafuta kwa udongo: Mimi naona kila wakati ninapoweka chakula kwa mbolea wakati wa usiku chini ya safu ya nyasi, kuna daraja cha tofauti kati ya joto! Kwa hiyo inasema joto la juu linasema shughuli muhimu zaidi ya kibaiolojia!

    Ninaona hasara: ikiwa "uchafuzi", "vimelea" (kwa maana pana) huwezi kuuawa kabisa na baridi wakati wa baridi!
    Fikiria maarufu (labda uongo ???) inasema kuwa baada ya baridi nzuri ya baridi, udongo ni "uharibifu" ...

    1. Kila kitu kitategemea muda wa sehemu ya baridi ... Hii "inachukua" tofauti ya joto. Lakini baada ya siku 15 ya - 10 °, hii haitauzuia kusafisha ... Kwa sababu, u - 15 ° usiri moja au saa mbili, utakuwa na madhara mengi ...
      Insulation itapunguza kasi ya joto la udongo katika chemchemi au mwisho wa majira ya baridi. Hii basi itakuwa kasoro. Uvumilivu lazima uendelezwe kabla ya kupanda au kupanda. Mzunguko wa kibaiolojia utachelewa ... Uzoefu wangu, ila mwaka huu !, Je, hiyo ilikuwa inaendelea kukua kwa nguvu zaidi basi ... Ili kustahili bila shaka kulingana na utamaduni ... Kwa radish ya kwanza, tunaweza kusubiri ...

      1. Hi Didier na asante kwa kushirikiana na uzoefu wako. Kwa sasa, mimi ni mtunza bustani anayefanya mfumo wa "bio-intensive" lakini sio kuridhika. Ninakwenda nje ya baridi hii, ambayo inanipa fursa ya kuanza kuanzia mwanzo, na mfumo wako unanivutia sana. Karibu na spring, ambayo ilikuwa moja ya breki yangu kwa usahihi. Je, unadhani itakuwa inawezekana na ina faida ya kuondoa mulch mwezi Februari na Machi ili kuchochea udongo na kuzuia kusonga? Kama "pro", siwezi kumudu kuchelewa, na sitaki kufunika kijani cha bustani yangu ili kushinda kuchelewa hivi ...
        Au, kutumia tarp nyeusi juu ya kitanda, ingekuwa na uwezo wa kuongeza joto?
        Merci,
        Julian

    1. Hapana. Tunapaswa "kukuza uvivu", kwa hiyo fanya iwe kidogo iwezekanavyo. Huko, nyasi zitapungua, majani yataharibu, bado shina linaendelea. Unaenda juu yake! Bila mwanga, hautarudi. Ikiwa utaweka nene ya kutosha, haitaweza kupiga.
      Perennials tu hupiga (dandelion, pori, mwitu, mmea, bindweed kama kuna ...). Lazima, katika mwaka wa kwanza, uwaangamize kwa kadiri iwezekanavyo, kupitia nyasi, akijaribu kuwa na mizizi au rhizomes au balbu (kulingana na mmea).
      Cordialement
      Did67

  4. Habari ya jioni,
    Nina bustani ya mboga ya mboga, kwa hiyo mimi hufanya kazi na grelinette, nilitaka kujua kama nilibidi kuondoa madugu kabla ya kuweka nyasi, nimefanya jambo lile lile, na majani.
    Asante kwa jibu lako
    Jeanne

    1. Unaacha grelinette pia ... kwa bora, ni bure. Kwa mbaya zaidi, ni madhara kidogo (chini ya spade hakika, chini ya mkulima, bila shaka) ...
      Cordialement
      Did67

  5. Hi Didier, asante kwa kugawana ujuzi wako, kwamba wewe tu unaonyesha kwa bure, au ni nani tu unayezungumza.
    Imekuwa mwaka tangu nimekuwa nikifikiria kubadilisha maisha yangu, kwa sababu za kibinafsi, na hivyo kuwa mkulima wa soko na pia kuuza "derivatives" ya mazao yangu. mwaka jana, naweza kutazama video zote rufaa kwa permaculture, na mimi kufanya uchunguzi na huzuni na kumtuliza kusikitisha kwa sababu wewe ni mmoja tu katika Ufaransa (I kuangalia video tu Francophone) kuwasababishia njia ya kisayansi (ya kushiriki taaluma yako kilimo) uendeshaji wa basement, na kumtuliza kwa sababu aliyethubutu kufanya, na kwamba tunaweza hatimaye kujifunza. Kwa hiyo nadhani ninaweza kusema kuwa kwa upande wa permaculture (si muda usio na muda katika mazingira yetu) wewe bila shaka ni mwalimu kamili zaidi. Huwezi kuwa na uzoefu wa mashamba yanayohusiana au mengine, lakini misingi ya sakafu kamili imetolewa tu na wewe kisayansi.
    Wapenzi wote wa permaculture wataona Damiens Dekarts na watu wengine nzuri ambao wana
    uzoefu fulani wa permaculture na ambayo sisi (amateurs) ndoto. Wanatufanya tunataka kujaribu ... lakini unatupa ufafanuzi wa kisayansi wa jinsi ya kufika huko: kuwa mkulima wa udongo wa ardhi na kuendeleza mycelium. Hakuna grolinette tena au vinginevyo visivyoonekana katika wale wanaodai kuwa vibalozi. Bila wewe marashi lakini asante, napenda kusema jambo moja tu: dhana ya permaculture imekuwa 1928 katika Japan (kuamini Internet), lakini nguvu ya kweli ya mkurugenzi hii permaculture, kwanza kwa yalionyesha msingi kwa ajili ya pale (breeder minyoo) ni Didier67 kuitwa katika 2016, pamoja na nyasi wake ... naona wewe pia mnyenyekevu kusema hivyo hadharani, lakini baada ya kutafakari sana, nadhani ni kwa kadri unapoidhinisha mavazi halisi unayestahili: Mvumbuzi wa Econology. ni aina tu iliyo wazi kabisa ya vibali .... msingi wa machungwa wa econology.
    Kwa Didier hii yote, asante, na kwa jina la ubinadamu, nakushukuru kwa undani.
    Alijiunga na mtu ambaye hatimaye ana majibu ya maswali yake.

  6. Hello didier. Ondoa tangu daima ya bustani zaidi ya asili. Sijawahi kutibiwa kamwe.Kuvuta kidogo sana kwa ajili yangu.Nashirikisha bustani yangu na "magugu" ghafla nainua kifungu cha papillions nyingi na mmea na ninafurahia kuona chakula chardonnerais baadhi michongoma mimi kuondoka .the yao kusafisha wanyama wangu (mbuzi sungura) moja kwa moja na bustani bila kutumia mbolea, na clippings majira nyasi juu ya .Mimi 've kamwe kurudi ardhi yangu. ( kila aina jaurais kulazimisha) I kupitisha maneno ya majirani yangu ina zamani, katika 5h kitanda kuwa kupalilia bustani tayari nikeli chini ya kurudi mpaka jurasic na mchakato ina kuwa karibu tukio la Mara nyingi nimewapiga kwa mboga nzuri zaidi.
    Na majira ya joto hii niligundua video zako, ufunuo kwangu. Hatimaye ufafanuzi wa kisayansi kuhusu kile kinachotokea katika bustani yangu bila kujua. Kwa hiyo mwaka huu ninafanya vizuri. 20 cm nzuri ya nyasi kila mahali katika bustani. Mimi bado niliweka mbolea ya wanyama kwa artichokes na rhubarb.
    Je, nimeacha chafu? Bado katika huduma, bado ninakula nyanya, pilipili na saladi.
    Hay pia? Mimi bado nina safu nzuri ya majani katika majira ya joto. Je, inapaswa kunywa maji kwa kufunika nyasi? Katika majira ya baridi, chafu hujiingiza kwenye ardhi kavu na hungojea spring.

    Kumbuka ya kibinafsi, mimi hupanda strawberry yangu na fern iliyovunjika kwa kuni, paradiso kwa vidonda vya udongo.

    1. Samahani, nina mjadala huu kidogo.
      Sitaki maji katika chafu. Kama vile kuweka udongo kavu. Usiweke mboga mboga. Napenda kumwagilia mimea tu kupungua, chini ya nyasi au mguu wa kila mmea wa nyanya, eggplants, nk.
      Lakini mimi hutumia bales pande zote, ambazo ninajiandikisha. Nyasi ni compact na wengine kama unrollroll kwa makini, bila ya kupiga simu.
      Kwa udongo kwa wingi, napenda kuifuta vizuri kama nilivyoweza, kupiga picha kwa uma, au kutembea kwenye mbao mbili ambazo ningeweza kutembea ...
      Lakini sina chafu bado, hivyo siwezi "kuthibitisha" - Ninatumia masharti ...

  7. Habari ya jioni,
    Asante kwa maoni haya yote ... Ninaona na kuthibitisha kile nilichofanya zaidi au chini, hivyo itasaidia.
    Siwezi kusubiri maoni ya Stephanie juu ya 16 / 11 kwa ajili ya chafu yake. Nina moja na bado ni nyanya lakini ni kweli, miaka mingine bado ni tupu na ardhi kavu.
    Kwa hivyo nitaeneza nyasi kila mahali. Tumaini kidogo la kupoteza clover ambayo inachuja bustani yangu tangu miaka 3.
    Merci,
    Fatima

  8. Bonjour,
    Mwaka huu nitafanya "bustani wavivu wa jikoni", naangalia video zako zote na ninapata bustani hii nzuri sana. Nina swali kuhusu slugs. Bustani yangu imejaa. Licha ya mitego ya bia, na mavuno ya slug kila usiku. Unafanyaje? Je, una wazo nzuri?
    Asante kubwa
    SPEEDWELL

  9. Kwa shauku gani ninaona wewe niko Perpignan, nitafanya.
    Katika muktadha huu kusini, jua na maji mwilini, jinsi ya kusimamia hygrometry muhimu .Kuteni jibu lako na ujuzi wako

    1. Mimi si kusimamia hygrometry - kwa maana ya unyevu wa hewa. Mboga zangu zimefunua jua kamili, kwenye bustani hii ya jikoni inayotembea upande wa magharibi na inakabiliwa na kusini (ninao ua wa kaskazini tu). Hata ikiwa katika Perpignan upeo unaweza kuwa juu kidogo, sidhani kuwa ni tatizo kubwa, isipokuwa udongo unabaki mvua.
      Na huko, kudumu udongo cover kucheza nafasi yake, kuweka udongo na unyevu na kulinda usambazaji wa maji (ndani ya mipaka fulani, katika 2015, mwaka kavu hapa, Mimi kuweka "kuacha-kwa- kushuka ", mimea hutumia maji na hata kwa sakafu kufunika mifumo, wakati mwingine hifadhi hatimaye tupu; tank kama gari zaidi ya kiuchumi hatimaye kuwa tupu kama gari bila hata ya kufanya kamili, hakuna "muujiza" iwezekanavyo).
      Ongeza uwepo wa uyoga (angalia video kwenye Youtube): https://www.youtube.com/watch?v=69HMVyFelkI
      - uyoga na "nguvu" ya uchimbaji maji takriban 6 mara ile ya mimea zetu (mimea wetu kufikia kufyonza wa juu 15 baa, uyoga kuhusu 90, kuvu anayeshikilia rekodi ya dunia zaidi ya 900!
      - "huhifadhi" maji katika filaments zao
      - Kwa hiyo chama "uyoga - mizizi", aitwaye mycorrhizae, inatoa uwezo wa uchimbaji na uhifadhi wa maji bora, mimea kufaidika [kwenye mtandao kuhusiana na pua, unapotafuta kwenye "kuchomwa Eneo hili chini ya mti ambapo majani hulia kwa sababu filaments ya truffle "sting" maji].
      Ikiwa tulikuwa na kivuli, ni kwa mbadala ya mimea ndefu (vichaka), iliyopandwa kwa safu iliyoelekezwa kaskazini-kusini kwamba ningeweza kufanya hivyo. Kama hii, mboga kati ya safu hizi itakuwa katika kivuli 3 / 4 ya siku.
      Lakini usisahau kwamba jua ni nishati ya mimea! Kwa hivyo usiifanye kuwa "adui" - vibaya (isipokuwa miea michache ya kivuli cha kivuli). Hii ni mojawapo ya "bullshit" nyingi ambazo wengi wa wakulima hufanya.

  10. Sina tatizo la "big" la slug isipokuwa mwaka jana, na miezi miwili ya Mei na Juni. Nadhani mambo yafuatayo yanachangia:
    - Mimi kudumisha njia ya nyasi; wao ni refuges kwa wadudu muhimu zaidi wa slugs, carabes (wadudu hawa mara nyingi huangaza, rangi ya kijani), lakini pia staphyline (sio hedgehog ya hadithi!) ...
    - hakuna vikwazo: hakuna viongozi, hakuna mbao au chochote ambacho kinaweza kuzuia mtiririko wa wasaidizi hawa.
    Mimi huwa na slugs baadhi mwishoni mwa baridi: wao ni kazi kwa kasi zaidi kuliko wadudu; basi kila kitu kinakwenda kwa njia ambayo ina maana kwamba mimi daima kuwa na slugs baadhi, ambayo uharibifu mdogo, lakini ghafla, wasaidizi wangu pia daima kula. Zaidi ya yote, usijaribu kuwaangamiza ...
    Kanuni yangu kuu ni kwamba ili kuwa na vimelea, ni muhimu "kuinua" vimelea hivi; huvutia wasaidizi ...
    Kwa hiyo ninaweka, mita chache kutoka bustani yangu, "bustani ya hedgehog" (kwa matumaini kwamba kuna moja ambayo inachukua), na mimea yenye kuvutia sana kwa slugs: hostas , marigolds, ufuta, bluu mbigili (Eryngium) ... mimi siku zote kujaribu kuchanganya mambo mawili au tatu: matumizi / uzuri / viumbe hai (mbigili bluu ni nzuri sana, ni bouquets nzuri, ufuta ni mrembo sana na kulisha ndege, nk ...).
    Sasa, mojawapo ya matatizo na slugs ni kwamba kuna aina nyingi, kila mmoja na "chakula" chake mwenyewe. Nimeona machungwa makubwa "yaliyochapwa" juu ya mauaji katikati ya mchana, lakini wakati ninapoweka maagizo kati ya karoti ili kuvutia slugs, misumari midogo midogo iliwacheka na kukimbia juu ya karoti; Nilibidi kuwachukua kwa mkono, jioni ...
    Sijui kuhusu mazingira ya slugs ... Si lazima niwe na suluhisho ... Pia tazama kwamba "mbolea" (haziwezi kusimamiwa) mara nyingi huhifadhi, kwa sababu aina fulani kama jambo la kikaboni mapema kuoza ...

    1. Habari ya jioni,

      Kwa slugs, kila kitu kinasemwa = njia bora ya kuidhibiti ni kwa maoni yangu kuwa na mazingira kidogo na ya usawa ya bustani huchukua usawa. Pia nadhani kuwa kuwepo kwa hedges na vichaka huwapa ndege kupoteza, wao ni wadudu wa kutisha.
      Lakini pia lazima ujifunze kumjua mnyama, kwa kuwa nikualika uangalie video ya Hervé Coves 'ya kuandika video "usimamizi kamili wa slugs" kwenye youtube. Huwezi kuona slugs kwa njia ile ile!

      1. Bonjour,
        Hakika, video hii inaruhusu kuwa na uangalizi mwingine kwenye slugs, na kwa hiyo kwenye bustani jikoni ...
        Did67

    2. Habari Didier,

      Imekuwa miaka michache tangu ninatumia BRF mafanikio.
      Tangu miaka ya 2, mimi ni njia yako ya kuunganisha ... pamoja na matokeo mazuri sana ikiwa ningeweza kufanya jam ya slug.
      Inafanya kazi ya ngurumo kwa udongo wa ardhi, vyombo vya uso na aina hizi zote zinazoishi zinazoenda na .... ikiwa ni pamoja na slugs tofauti na nibblers nyingine kupanda. Na hapa ni paka. Kila kitu kinachokua ni nibbled usiku ... wakati mimi kulala.
      Watapiga kimya kimya siku ya nyasi. Wala hawakuona wala haijulikani!
      Sikujawahi kuona hayo; Makundi ya slugs ambayo mitambo ya viazi za zigzate, radishes, maharage, zucchini, mimea ya mimea, vitunguu kutoka Himalaya, .... Kila kitu kinakwenda na hakuna mmea una muda wa kukua.
      Tangu wiki za 2, njia yavivu (na mvua za kila siku) inilazimisha kufanya slicicides ya kupogoa na shots ya 22h shoka hadi usiku. Jani lavivu huzuia mimi kulala! Urefu; -)
      Idadi ya watu imepungua sana, lakini majani ya mimea yanaendelea kupigwa; Siwezi kuamua kwa nini. Slugs nyeupe nyeupe haiwezekani kwa secatoriser? Hasira? Slugs ya Brown ambayo hutoka baada ya kifungu changu cha usiku? Siziacha kuimarisha.
      Tatizo jingine mwaka jana: Samani ni juu ya uso lakini inachukua sakafu ya makondoni sana ... ambayo inapenda panya kuzipiga nyumba zao. Njia yangu: Toa grinette kupitia nyasi, "kuitingisha" sakafu na kuvunja nyumba zilizopo, hasa karibu na bustani ya jikoni. Panya ya wanyama haipendi mchanga usio na imara.
      Mimi kuthibitisha kwa kupanda chini ya safu nyembamba ya majani; Haikua.

      Arvi Haute-Savoie

  11. Nzuri jioni Didier

    Niligundua video zako jana. Tangu wakati huo nitawaangamiza wao baada ya nyingine.

    Bustani yangu ni msitu wa zamani wa coniferous kwenye mchanga. Imekuwa miaka 13 tangu nilianza na ngumu zinazoendelea au sio. Tangu takriban miaka kumi, nimekatwa kuhusu mara 2 kwa mwaka. Tangu miaka ya 2, ninaona maendeleo ya wazi ya fungi (hatimaye sehemu inayoonekana), ambayo nadhani ni ishara nzuri.

    Tatizo ni kwamba kama mimi kukua mazao, nyasi zaidi inapatikana kwenye tovuti. Msitu wa karibu unajaa ferns, nataka kujua maoni yako kwa matumizi yake kwenye kifuniko.

    Cordialement

    Michel

  12. Habari Didier,
    Ninafurahia video zako na nitakuja bustani ya mboga ya mboga, hivi karibuni, isipokuwa kuwa ni intallé kwenye Kisiwa cha REUNION ambako kuna msimu wa 2 tu, unaoonyeshwa na miezi 6 ikilinganishwa na mji mkuu, bila hofu ya baridi ya kufikiri ... Kwa hasara, wadudu na magonjwa ....
    Hapa, siwezi kupata nyasi kutoka kwenye milima ya asili lakini udongo hupandwa katika maeneo karibu ya usawa wa slag ya volkano ... Lakini kuna janga la uvamizi (desmodium intortum) ambayo inaweza kwenda hadi 1 m high : kwa kushirikiana na nyasi, inapaswa kufanya hila ... (anaitwa jina la gundi-gundi kwa mbegu zake za upendo ...)

    Nina matatizo makubwa ya kupata mbegu fulani (nettles, consoudes ...)

    Nitawasilisha insha zangu na kukupeleka picha na maoni ...

    Angalia hivi karibuni kwa video zako zifuatazo ..

    kuwashukuru tena

    Gerard

  13. Habari Didier,
    Nimekuwa nikijifunza kuhusu video zako kwa miezi michache na mnamo Novemba 2016, nimeamua kuingia bustani yavivu.
    Nilifanya mbao za 14 1 mx 5 m na cm 50 kati ya kifungu hicho, nilifunikwa nzima ya cm 10 ya majani ya mwaloni ya miti yangu na cm 10 ya nyasi. Yangu bustani yote ya zamani ya mboga ilifunikwa na nilitengeneza mkulima wangu kwenye ghalani yangu. Mimi pia nilifanya kwa 2 1.20 4 m 30 bodi 2 katikati. Kwa mwanzo nilikua vitunguu, shallots na balbu vitunguu katika mizinga na mimi tu kuifanya mbali kwa kueneza nyasi kwenye bodi. Miaka mbili iliyopita iliyopita nilipanda maharagwe kueneza nyasi kwa kusukuma maharagwe ya cm XNUMX kwenye ardhi na kuweka juu ya udongo wa udongo, ningeiweka nyasi miguu kama walivyoibuka.
    Asante kwa kutupa vizuri maelezo haya yote, kwa ajili yangu, huanza kunifurahisha nilihifadhi hifadhi hii.
    Pepito47

  14. FYI, balbu ya vitunguu, vitunguu, shallot haogopi baridi. Unaweza pia kuwaweka moja kwa moja chini, chini ya nyasi ... Wao "watawapiga" wakati watawaimba. Kama vile tulips, daffodils, daffodils ... Uboreshaji wa uvivu sio rahisi sana: mara nyingi, tunabaki "tunaamini" kwamba ni muhimu kufanya "matendo", kwa kifupi, kwa kuwa magumu Kuwepo ... Dawa kidogo ambalo kunyunyiza si rahisi!
    Cordialement

  15. Bonyeza hapa wiki mbili nilizogundua video zako na nakushukuru kwa kushiriki kwako ,,, Mimi ni mwanamke wa miaka 58 mpaka nilikuwa mdogo kwenye saladi ya bustani na qq ya miguu ya nyanya na mimea na mboga ... j ai mahali lakini si afya na msukumo wa kuwa na bustani kama vile jirani zangu! ,, Nina takataka ya mbolea mboga na kondoo wa nyasi ... Kwa hivyo nikaeneza hii sehemu ya bustani iliyokuwa nyasi lakini sio inaweza kuwa wakati mzuri !, ,,, unafikiri nini? hata kama siikua angalau mimea haiwezi kukua tena au chini ... .Niongozwa na uzoefu wako na nitakuweka habari. ... shukrani kwako kwa sababu umefufua motisha! ,, asante

  16. Hi Didier

    Ni furaha kukusoma wewe, sasa nitashughulikia kutazama video zako. Swali moja, nyumba yetu na bustani ndogo (120m2) ni juu ya kupita ndogo ya 650m. Mara nyingi tuna upepo na ninaogopa kwamba nyasi zitakuwa katika asili wakati itapiga. Nina mpango wa kuweka mesh wa mraba wa 50mm ili kupondosha nyasi chini. Je! Ni wazo nzuri? Asante kwa jibu lako

  17. Bonjour,
    Ninatambua kwa maslahi yako ya video zako, nakushukuru kwa habari hii muhimu.
    Je, ninaelewa kwamba tunaweza, bila ya majuto, kuacha maoni ya composting tangu unapendekeza kuwapa chakula, magugu na taka nyingine moja kwa moja chini?

    Kwa dhati,

    Christian Haerlingen
    Jaribio la mazao ya mimea tangu mwaka mmoja katika eneo la Liège nchini Ubelgiji.
    0032 492 20 17 00

  18. Sawa, ninaandika kutoka Kanada. Ninakabiliwa na video zako. Ninapokuwa nijaribu kurahisisha maisha yangu wakati ninapokua, mbinu zako zimevutia maslahi yangu!
    Nimetumia majani kwenye vitanda vya maua ili kudhibiti magugu, lakini kwa kufadhaika kwangu, mbegu za nyasi zilianza kuzunguka kila mahali, na nimekuwa na wiki za kuziondoa!
    Kisha utaelewa hofu yangu kuweka udongo moja kwa moja katika bustani yangu!
    Kwa hiyo swali langu ni: Je! Umewahi kuwa na shida hii na jinsi ya kuifafanua?
    Asante na kuwa na majira mazuri ya bustani na uvivu!

  19. Hello didier,
    Jinsi ya kuanza? Bustani yangu ni kwa wakati huu mlima ulio na nyasi mirefu, vijiko, marufuku ...
    Ikiwa ninaelewa kwa usahihi, ni lazima nifanye na kuweka nyasi ili kuundwa ili kufunika nchi yangu. Ninahitaji kusubiri muda gani? miezi mitatu, zaidi?

  20. Hello Didier, sikujua bustani yavivu wiki iliyopita na hiyo inanivutia sana. Ningependa kutoa mboga yangu (zucchini, obergines ...), miti yangu matunda zaidi juu ya kunde yangu (dengu, chickpeas, mbaazi ...), baadhi ya mbegu za mafuta (alizeti, rapa ...) na nafaka (ngano, mahindi). Na ng'ombe za 4 kwa mayai. Maziwa na nyama tu vinununuliwa kibiashara, kila kitu kingine kilichozalishwa nyumbani. Kwa maoni yako, ingekuwa 400 katika 500 m2 kuwa ya kutosha kwangu na ni lazima nitumie huko kila siku kwa muda gani? Nilikuwa pia mawazo chafu kupanua majira ya kupanda na kukua juu ya miundo wima na mbolea alifanya kutoka mabaki ya mimea na bustani na majani mchanganyiko. Unafikiria nini kuhusu vimelea na tija?

  21. bonjour,
    Nilisoma baadhi ya maneno juu ya balbu kukua: vitunguu, shallots na vitunguu kwenye nyasi,
    Je! Kweli nataka kwenda, je! Kuna nyuma tena? na ushauri
    merci
    Amani

  22. Hi Didier
    Asante kwa ushauri wako wote mzuri
    Wewe umetuambia siku moja (saa Biobernai) ya Yohana nadhani, kutoa nyasi za kikaboni.
    Ninaweza kupata wapi?
    Merci

  23. Bonjour,
    Je, majani yanaweza kubadilishwa na nyasi za kushona?
    Nilifanya kuanguka mwisho na hii spring kwa kuongeza turf hii niligundua 20 big cockchafer mabuu (kubwa kama kidole kidogo) badala ya minyoo !!!
    Kuishi milimani, ni vigumu kwangu kupata majani.
    Asante mapema kwa majibu yako

Kuacha maoni

Anwani ya barua pepe yako si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *