Mpango wa utekelezaji wa hali ya hewa, Serge Lepeltier

Shiriki makala hii na marafiki zako:

Hapa hatimaye mpango wa hali ya hewa uliotarajiwa kwa muda mrefu. Ilipangwa awali kwa kuanguka kwa mwisho, iliwasilishwa Julai iliyopita na Waziri wa Ecology na Maendeleo ya 22. Nakala ya tamko inapatikana kwenye anwani hii:
http://www.ecologie.gouv.fr/article.php3?id_article=2560

Je! Kuhusu maelekezo yanayochukuliwa katika tendo hili?
Jambo la kwanza kumbuka ni kwamba hiari iliyoonyeshwa na Mheshimiwa Lepeltier ni ya kawaida. Hakika, mipango ambayo itachukuliwa imechukuliwa kwa kiasi kikubwa na imepunguzwa na Wizara ya Uchumi na Viwanda.
Hata hivyo, malengo yaliyowekwa huko ni wazi na sahihi.

Hata hivyo, tunajivunia ukosefu wa azimio kuhusu:
- uchafuzi unaotokana na magari tayari yanayozunguka, na wajibu wa matengenezo na ufuatiliaji wa lazima kuhusiana na uhalali wakati wa udhibiti wa kiufundi;
- usafiri wa barabara, hauna sera imara ya kupunguza uzalishaji kutoka kwa malori, na sera ya kurejeshwa kwa hifadhi, udhibiti / vikwazo na kodi;
– du renouvellement du parc automobile et transport de l’état avec des véhicules dits « propres » ;
- nguvu zinazoweza upya, pamoja na maendeleo ya uhakikisho wa ununuzi wa umeme zinazozalishwa na watu binafsi.

Par contre, il est important de féliciter la mesure d’extension des « étiquettes énergie » à d’autres produits hors élecroménager. Ceci sensibilisera le consommateur, sur les économies énergétiques et pécuniaires.

Hebu bet kwamba hatua za matokeo zitakuwa za ufanisi, kwamba hii sio athari ya tangazo kwa uchoraji wa rangi ya serikali.

Emmanuel Neumann
Mhandisi wa Kisheria wa Mazingira

PS:
Kwa wale ambao wanataka mtazamo muhimu zaidi na sio muhimu sana:
http://www.rac-f.org/article.php3?id_article=481


Picha za Facebook

Kuacha maoni

Anwani ya barua pepe yako si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *