Wakati serikali inapendelea kushawishi ...

Shiriki makala hii na marafiki zako:

Vyama vya wafuasi na waandishi wa mazingira Jumatatu walikataa "kukatika" dhidi ya wanaharakati wa kupambana na GMO, ikiwa ni pamoja na mwishoni mwa wiki iliyopita katika Solomiac, katika Gers.

José Bové na waandamanaji wengine sita walimkamata Jumapili usiku na polisi wakati wa maandamano, wakatawanyika bila kupendeza na polisi, dhidi ya viumbe vinasababishwa.

Waandamanaji, ambao walikuwa juu ya 500, walikusanyika wakati wa wito wa "Reaper GMO" ili kupunguza shamba la mahindi ya transgenic. Wengi wao walijeruhiwa.



"Mashtaka hayo yanahusisha uingizaji mkubwa wa serikali ambao serikali hii imewahi kuwa na tabia ya kutosha," alisema Ligi ya Haki za Binadamu katika taarifa.

Kwa LDH, "mashamba haya au majaribio yalitangulia na mjadala wa kidemokrasia na waliwekwa, ikiwa ni pamoja na wakulima wa jirani".

Hivyo kuna haja ya juu ya mahakama, ambayo ilileta mashtaka dhidi mengi "wavunaji hiari", ikiwa ni pamoja na msemaji wa zamani wa Shirikisho Paysanne José Bove na Green Krismasi Mamère naibu, "si hukubali maoni ya Serikali ".

Chama cha Kikomunisti, kinachotaka kusitishwa kwa kilimo cha nje cha GM, pia "kikikubali kupoteza misuli" dhidi ya wanaharakati wa kupambana na GMO.

"Wanaume na wanawake hawa hutetea afya ya umma kwa kukataa mazao ya wazi yaliyotengenezwa. Kimsingi, wanatafuta ufanisi mkali wa kanuni ya tahadhari, "anaandika.

Kwa upande wa waathirika wa mazingira, Greenpeace alikataa "ukandamizaji usiofanyika uliofanywa na polisi" huko Gers, bila kuita kwa kukatwa kwa mashamba ambapo mimea ya GMO imeongezeka.

Shirika linapendelea kuzingatia uchapishaji wa orodha ya bidhaa zenye GMO ili kuhamasisha Kifaransa kusitumie na "kuvunja soko."

Shirikisho la wakulima pia lilihukumu "unyanyasaji huu wa unyanyasaji wa polisi haujulikani kabisa".

"Wakati 80% ya idadi ya watu hujitangaza dhidi ya GMO, serikali inakataa wasiwasi wao tu na unyanyasaji. Inachagua kulinda maslahi ya kifedha ya makampuni ya kibayoteknolojia dhidi ya matakwa ya idadi ya watu"Anasema.


Picha za Facebook

Kuacha maoni

Anwani ya barua pepe yako si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *