Nchi ya kimataifa inataka kusonga glacier


Shiriki makala hii na marafiki zako:

Mradi wa Pascua Lama ni wa kweli! Watu wa kimataifa wanataka kusonga glacier ili kuzima kiu chake cha dhahabu!

Wakati ambapo maji yanaanza kuwa tatizo kubwa katika sayari yetu, kampuni ya dhahabu inapendekeza, hakuna tena na chini, kuliko kuhamisha glacier ili kuweza kutumia kwa amani mgodi wa dhahabu iliyo chini. Na hii, pamoja na makumi ya maelfu ya Waa Chile wanaoishi, kwa sehemu kubwa, kutokana na maji yaliyotolewa na glacier.

Bila shaka, Barrick Gold Corp alijitahidi kuzunguka na "wataalamu" wa swali hilo.

Kwa hiyo, inapendekeza mbadala inayokubalika "mazingira". Kwa hakika, ili kutopoteza kiasi cha maji kisichoweza kushindwa, inachukuliwa kukata sehemu kubwa za glacier, kisha kuwahamisha karibu na glacier nyingine ambayo vitalu vinapaswa kuyeyuka.

Kwa kuongeza, itakuwa rahisi sana kugeuza mto kuwapa watu chini, na kuanzisha mmea wa matibabu ya maji, ili tuendelee kumwagilia wenyeji wa maji "yasiyokuwa na maji".

Ikiwa hatua zilizotajwa zinaonekana kuheshimiwa sana kwenye karatasi, hizi sio sio ladha ya wataalam wengine wanaoamini kuwa haiwezekani kutabiri tabia ya glacier baada ya kuingilia kwa binadamu.
Personne ne peut affirmer que la glace ainsi déplacée continuera à alimenter les nappes phréatiques, ni la manière dont le glacier « amputé » réagira. Par ailleurs, prévoir de dépolluer ( à des fins de consommation ) une rivière conscencieusement contaminée par diverses substances toxiques ( arsenic et métaux lourds notamment ) peut se révéler à hauts risques en cas de dysfontionnement quelconque.

Si ce projet est censé fournir ses premières pépites en 2009, les autorisations chiliennes et argentines ( la mine est située à la frontière ) ont d’ores et déjà délivré les accords d’exploitation, le chantier être entamé à partir du premier trimestre 2006. Aussi, n’est-il pas surprenant que plusieurs organisations environnementales souhaitent attirer l’attention du monde entier sur cette potentielle catastrophe écologique.

Vyanzo: Ukombozi et HoaxBuster


Picha za Facebook

Kuacha maoni

Anwani ya barua pepe yako si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *