Kikundi cha SMIC cha kipimo cha udhalimu wa kijamii?


Shiriki makala hii na marafiki zako:

Na kama SMIC ilikuwa kitengo cha kipimo cha haki ya kijamii!

Ilikuwa oh hivyo vigumu kwa waziri waalikwa LCI bodi akisema malipo yake uso "kuchanganyikiwa" mfumo na udhalimu wake "kuwa aliwakumbusha mdundo wa kinga yao ... Mfano mmoja kati ya wengi. Lakini kuna masomo ambayo ni vigumu kuweka kwenye "menyu", ambayo inaweza kuwa ya karibu, isiyoonekana, ya milele ... Hata wakati ambapo ushoga unakubaliwa kama hali ya kijamii.

Ndiyo, si rahisi kuhalalisha kwa jukumu moja au hata uwezo wa mishahara mbalimbali pia hufungua kati yake na wale! Tunapaswa pia kurudi kile tukichomaanisha kwa "jukumu" ... Kwa ufafanuzi, ushirikiano wa jamii kupitia kazi hauhusishi wajibu wa raia kila mmoja?

Na kwa kushangaza, mjadala hauendelei juu ya hatua hii bado ni neuralgic ... mada yaliyosahau au bora "mwiko", katika biashara kama mahali pengine?

Kama sisi kuchambuliwa, uliopendekezwa, mara nyingi kuchapishwa kuhusu mgawanyo wa haki wa ongezeko la thamani kati ya kazi na mtaji *, kati ya gawio na mishahara, katika ngazi ya uchumi (makampuni) na madhara yake katika mapato Uchumi mkubwa, muda ni kweli kufungua mjadala juu ya mishahara mbalimbali. Tunadhani tunaweza kuanza na miundo ambayo makampuni ni.

Hivyo, kama sisi wamependekeza ajili ya usambazaji wa ongezeko la thamani kati ya mshahara na gawio, tunaamini ni sahihi kuzindua mjadala juu ya usambazaji mshahara (usambazaji wa mishahara kati ya vyuo au wafanyakazi wa madarasa) kwamba ni mazungumzo katika kila kampuni, kwa jina la usawa wa kijamii, uwiano kati ya mshahara wa juu na mshahara wa chini ya ngazi ya kutoa opportunely SMIC (mfano kutoka 1 3 kwa mara ya mshahara wa chini ... ).

Fort umefungua mjadala na biashara, njia itakuwa inayotolewa kupanua na aina nyingine ya huduma za umma au binafsi ... Daima tathmini na kumbukumbu ya mshahara wa kima cha chini, hivyo kimuundo kuhusiana na thamani ya sakafu kutambuliwa kazi ya binadamu, kutoa na kutambua kuwa jamii inatoa wakati huo.

Hivyo, kuja nje ya osteopath; I kuheshimiwa utendaji wake katika kusaini naye kuangalia sawa na 0, 05 SMIC, jirani yangu ina kustaafu 0.7 SMIC wakati mshahara wa vijana wangu (na wenye vipaji!) Benki kufikiwa tayari 3 SMIC ... Tutaweza majadiliano baadaye kuchaguliwa, mimi ahadi, sembuse precariousness ya kazi zao na michezo kubwa, mimi ahadi, sembuse ufupi wa kazi zao ... si kuchukuliwa katika kesi zote za kipindi cha utafiti na mafunzo mengine ya zamani ( hasa wakati wao ni mrefu na wa gharama kubwa ...)

Lakini kwanza hapa betting kwamba taratibu mishahara kipimo na mapato mengine ingekuwa kubwa kisaikolojia madhara ya taa zaidi wazi kujadiliwa kufungua juu ya mada: admittedly mgumu lakini kuwa muhimu katika kuzuia tovuti yetu jamii haina kuvumilia katika udhalimu mkubwa wa jamii. "

Rémi Guillet, Desemba 15 2018


Picha za Facebook

Kuacha maoni

Anwani ya barua pepe yako si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *